|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền: Các trường học trên địa bàn huyện long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2023 - 2024 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/09/2023
Sáng 05/9, hoà chung không khí của các trường học trong cả nước và toàn tỉnh, các trường học trên địa bàn huyện Quảng Điền đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới và Ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường năm 2023 - 2024 trong không khí vui tươi, phấn khởi.
Đồng chí Hoàng Khánh Hùng - UVTV - Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã đến dự lễ khai giảng năm học mới tại trường THCS Đặng Dung, đồng chí Hoàng Hải Minh - TUV - Phó Chủ tịch UBND tỉnh và đồng chí Trần Quốc Thắng, TUV, Bí thư Huyện ủy đã đến dự lễ khai giảng năm học mới tại trường THPT Nguyễn Chí Thanh; đồng chí Trương Duy Hải, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện dự lễ khai giảng tại trường THPT Tố Hữu, các đồng chí lãnh đạo huyện, lãnh đạo các địa phương, đơn vị cũng đến dự lễ khai giảng năm học mới tại các trường học trong huyện.
Năm học mới 2023 - 2024, huyện Quảng Điền có 48 trường từ bậc Mầm non đến THPT, 01 Trung tâm GDNN-GDTX, với hơn 18.700 học sinh, trong đó, huy động học sinh đến trường đạt tỷ lệ cao, riêng huy động học sinh đầu cấp vào lớp 1 là 1.387 em; lớp 6 là 1.371 em; lớp 10 là 967 em. Tổng số cán bộ, giáo viên, nhân viên hơn 1.400 người. Để đảm bảo các điều kiện cho năm học mới, huyện Quảng Điền đã vận dụng nguồn kinh phí của địa phương và nguồn vốn xã hội hoá giáo dục để tập trung xây dựng, tu sửa cơ sở vật chất, mua sắm trang thiết bị học tập với tổng số tiền hơn 32,7 tỷ đồng; đã thuyên chuyển 65 giáo viên, nhân viên, tuyển dụng mới 19 giáo viên. Năm học này, ngành Giáo dục và Đào tạo huyện tiếp tục quyết tâm thực hiện thành công mục tiêu đổi mới Chương trình giáo dục Phổ thông 2018 các khối lớp; tập trung duy trì và củng cố nâng cao chất lượng phổ cập giáo dục ở các cấp học; đạt chuẩn phổ cập giáo dục mầm non cho trẻ 5 tuổi; có 100% xã thị trấn đạt chuẩn phổ cập giáo dục tiểu học đúng độ tuổi mức độ 3; đạt chuẩn phổ cập giáo dục THCS mức độ 2; phấn đấu cuối năm 2024 có 44/48 trường đạt chuẩn quốc gia, đạt tỷ lệ 91.66%.
Ngay sau phần lễ, các trường học đã tổ chức phần hội với các hoạt động văn nghệ, thể dục thể thao sôi nổi để học sinh tham gia. Lễ khai giảng năm học mới và Ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường của huyện Quảng Điền đã diễn ra đúng quy định, vui tươi, trang trọng, hiệu quả, toàn ngành bước vào năm học mới với khí thế và quyết tâm hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ năm học mới.
![](/UploadFiles/TinTuc/01(8).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/1(10).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2(19).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/03 (2)(2).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/05(3).jpg) Ban Tuyên giáo Huyện ủy huyện Quảng Điền Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.677.308 Truy câp hiện tại 9.260
|
|