|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền nhiều hoạt động chung tay phòng chống dịch bệnh COVID – 19 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 06/08/2021
Để giúp lực lượng tuyến đầu tham gia phòng chống dịch đảm bảo an toàn, các hội, đoàn thể ở huyện Quảng Điền đã huy động đoàn viên tham gia làm mũ chống giọt bắn để trao tặng lực lượng làm nhiệm vụ và tham gia thực hiện nhiều hoạt động hỗ trợ trong công tác phòng chống dịch bệnh COVID – 19.
Trong những ngày này, để hỗ trợ cho các lực lượng làm nhiệm vụ ở các khu cách ly tập trung trên địa bàn huyện và các xã, thị trấn, các cơ sở Đoàn của huyện Quảng Điền đã huy động lực lượng đoàn viên tham gia làm gần 1.400 mũ chống giọt bắn để trao tặng cho lực lượng làm nhiệm vụ phòng chống dịch ở 3 khu cách T1 –QĐ tại chi cục Thuế - Hương Điền cơ sở Quảng Điền; T2- QĐ tại trường THPT Nguyễn Chí Thanh; T3 – QĐ tại trường THPT Hóa Châu và 4 khu cách ly của 4 các xã đã kích hoạt và tiến hành cách ly các công dân từ vùng có dịch về địa phương. Các khu cách ly trên địa bàn huyện và xã đã tiến hành cách ly 615 trường hợp, trong đó đã hoàn thành cách ly 147 trường hợp, 468 trường hợp đang tiến hành cách ly. 07 trường hợp cách ly tại Trung tâm y tế huyện. Trước đó Tuổi trẻ Quảng Điền cũng đã phối hợp với Ban chỉ huy Quân sự huyện làm tốt công tác sắp xếp cơ sở vật chất, trang thiết bị và công tác vệ sinh môi trường tại khu cách ly để đón công dân từ các tỉnh, thành trong cả nước về địa phương thực hiện cách ly theo đúng quy định. Hiện nay, các bạn đoàn viên nữ còn tham gia nấu ăn tại các khu cách ly trên địa bàn huyện.
Để hỗ trợ phòng chống dịch bệnh COVID – 19, trong những ngày này, Liên đoàn Lao động huyện Quảng Điền cũng đã tăng cường công tác tuyên truyền, vận động đoàn viên các công đoàn cơ sở trường học tham gia làm 700 mũ chống giọt bắn để trao tặng cho lực lượng làm nhiệm vụ tại các khu cách ly. Uỷ ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam huyện và các đoàn thể như: Hội Liên hiệp phụ nữ huyện, Hội nông dân cũng luôn tích cực chủ động trong công tác kêu gọi đoàn viên, hội viên tham gia các hoạt động phòng chống dịch bệnh COVID – 19. Hội LHPN huyện đã vận động cán bộ, hội viên tham gia nấu ăn tại các khu cách ly trên địa bàn tỉnh. Từ ngày 30/7 đến nay, bình quân mỗi ngày có từ 20 đến 30 cán bộ hội viên phụ nữ của huyện Quảng Điền tham gia phục vụ nấu ăn tại các khu cách ly trên địa bàn tỉnh./.
Thực hiện: Ngọc Kim
Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.717.093 Truy câp hiện tại 14.322
|
|