|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Hội đồng Đội huyện Quảng Điền khánh thành bàn giao 2 ngôi nhà khăn quàng đỏ cho học sinh nghèo vùng biển. ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/09/2019
Sáng ngày 25 /09, Hội đồng Đội huyện đã tổ chức Lễ trao tặng 2 ngôi nhà “Khăn quàng đỏ” cho em Trần Thị Linh Giang, học sinh lớp 5, trường tiểu học Quảng Ngạn và 2 anh em Võ Đông Khôi, Võ Đông Khoa học sinh lớp 4 trường tiểu học Quảng Công. Tham dự Lễ Trao tặng có đại diện lãnh đạo Hội đồng đội tỉnh, ông Lê Văn Lành – Phó trưởng phòng Giáo dục Đào Tạo huyện, các đồng chí lãnh đạo huyện đoàn, Hội đồng đội huyện cùng các đồng chí lãnh đạo xã Quảng Ngạn, Quảng Công và Ban Giám hiệu trường tiểu học Quảng Công, Tiểu học Quảng Ngạn.
Ngôi nhà Khăn quàng đỏ được trao cho em Trần Thị Linh Giang được khởi công xây dựng từ ngày 10/02/2019, có diện tích sử dụng 65m2 với tổng số tiền là 145 triệu đồng (trong đó Hội đồng Đội huyện hỗ trợ 45 triệu đồng). Em Giang là học sinh có hoàn cảnh rất khó khăn, không có bố, mẹ thường xuyên đau ốm, ngôi nhà tạm bợ dột nát về mùa mưa, nhưng với ý chí vươn lên trong học tập, năm nào em cùng được nhà trường tuyên dương khen thưởng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/25/2.JPG)
Trao nhà khăn quàng đỏ cho me con em Giang
Đối với 2 anh em Võ Đông Khôi và Võ Đông Khoa mồ côi cha me từ lúc mới 3 tuổi, 2 anh em phải ở với ông bà nội. Cả hai em Khôi và Khoa đều thuộc diện hộ nghèo, đặc biệt khó khăn của xã Quảng Công; nhiều năm liền các em phải ở trong những ngôi nhà dột nát, lụp xụp. Song, vượt lên hoàn cảnh, các em đều cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập, tham gia nhiệt tình các hoạt động Đội, phong trào của lớp, của trường.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/25/3.JPG)
Các tổ chức trao quà cho me con em Giang.
Trong suốt thời gian thi công, đoàn viên thanh niên của 02 xã đã góp công sức, chung tay bằng hàng trăm ngày công để hoàn thiện ngôi nhà. Tại lễ khánh thành và bàn giao nhà, các tổ chức, cá nhân, nhà hảo tâm đã trao tặng gia 2 đình của các em những vật dụng cần thiết trong sinh nhằm tạo điều kiện các em vươn lên trong cuộc sống.
Công Cường. Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.802.899 Truy câp hiện tại 11.538
|
|