|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Huyện Quảng Điền sơ kết 10 năm thực hiện “Ngày Biên phòng toàn dân giai đoạn 2009-2019' ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/08/2018
Ngày 8/8, Tại nhà văn hóa xã Quảng Công, UBND huyện Quảng Điền và Đồn Biên phòng Phong Hải đã phối hợp tổ chức Hội nghị sơ kết 10 năm thực hiện “Ngày Biên phòng toàn dân” giai đoạn 2009-2019. Về tham dự và chỉ đạo hội nghị có đại tá Lê Văn Nguyên - Bí thư Đảng ủy, Chính trị viên Bộ chỉ huy bộ đội biên phòng tỉnh, đ/c Nguyễn Đình Đức PBT-CT UBND huyện, các đ/c trong Thường trực HĐND, UBMTTQVN, các đoàn thể cấp huyện, Lãnh đạo Chỉ huy đồn biên phòng Phong Hải, chính quyền địa phương hai xã Quảng Công, Quảng Ngạn.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/8/9/IMG_4737.jpg)
Qua 10 năm thực hiện “Ngày Biên phòng toàn dân” Đảng bộ, chính quyền và nhân dân huyện Quảng Điền đã phát huy sức mạnh của hệ thống chính trị trong công tác bảo vệ khu vực biên giới biển. Đồn Biên phòng Phong Hải đứng chân trên địa bàn 02 xã Quảng Công và Quảng Ngạn, những năm qua đã phát huy tốt vai trò chủ trì, tham mưu cho chính quyền địa phương trong triển khai thực hiện tốt phong trào toàn dân tham gia xây dựng và bảo vệ chủ quyền an ninh biên giới biển, đảo. Nhân dân đã tích cực tham gia đấu tranh với các hành vi vi phạm quy chế biên giới, góp phần bảo vệ an ninh biên giới quốc gia và giữ gìn trật tự an toàn trên địa bàn, đã phát hiện và cung cấp cho Đồn biên phòng nhiều nguồn tin về hoạt động lợi dụng tôn giáo truyền đạo trái pháp luật, buôn bán vận chuyển ma túy, chất nổ, chất cháy, buôn lậu, gây rối trật tự trị an…
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/8/9/IMG_4745.jpg)
Đ/c: Ma Văn Đồng- Đồn trưởng đồn biên phòng Phong Hải đọc báo cáo tại hội nghị sơ kết 10 năm thực hiện Ngày biên phòng toàn dân ( 2009-2019)
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/8/9/IMG_4748.jpg)
Kết quả đã phối hợp tuyên truyền trên 17 thôn của 2 xã biên giới biển Quảng Công và Quảng Ngạn được 181 buổi/13.791 lượt người; thành lập 7 tổ, tàu thuyền tự quản gồm 178 người và 156 phương tiện; tham gia chương trình “Hãy làm sạch biển” được 15 đợt/712 lượt người tham gia; Đồn Biên phòng Phong Hải đã phối hợp Công an huyện và tuần tra, kiểm soát, bắt và xử lý 73 vụ/ 211 đối tượng…
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/8/9/IMG_4762.jpg)
Đ/c: Nguyễn Đình Đức -PBT huyện ủy- Chủ tịch UBND huyện Quảng Điền trao thưởng cho các tập thể và cá nhân
có thành tích xuất sắc trong thực hiện, Ngày quốc phòng toàn dân giai đọan 2009-2019.
Nhân dịp này, UBND huyện Quảng Điền đã tặng Giấy khen cho 4 tập thể và 6 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện “Ngày Biên phòng toàn dân” giai đoạn 2009-2019./.
Việt Bình Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.869.773 Truy câp hiện tại 34.732
|
|