|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền tổ chức lễ tuyên dương khen thưởng cho 297 học sinh đạt giải cao trong các kỳ thi năm học 2017 - 2018 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 18/07/2018
Ngày 13/7, huyện Quảng Điền đã tổ chức lễ tuyên dương, khen thưởng cho 297 học sinh đạt thành tích trong các kỳ thi và giao lưu các môn văn hóa cấp huyện năm học 2017 – 2018.
Tham dự lễ tuyên dương khen thưởng học sinh đạt thành tích cao trong các kỳ thi và giao lưu các môn văn hóa cấp huyện năm học 2017 – 2018 có đồng chí Nguyễn Tuấn Anh – HUV – Phó chủ tịch UBND huyện, đồng chí Phan Thị Thanh Phượng – Phó chủ tịch thường trực UBMTTQVN huyện, đồng chí Phạm Công Trà – Phó trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, đại diện lãnh đạo các cơ quan ban ngành cấp huyện, ông Nguyễn Qúy – Phó chủ tịch Hội khuyến học huyện, ông Nguyễn Thái Hiệp – Trưởng phòng GD – ĐT huyện, ban giám hiệu các đơn vị trường học, cán bộ giáo viên và các em học sinh đạt giải đã tham dự.
Năm học 2017 - 2018, Ngành giáo dục đào tạo huyện Quảng Điền tiếp tục thực hiện có hiệu quả việc đổi mới nội dung, nâng cao chất lượng giảng dạy và học tập, quan tâm đến công tác đào tạo bồi dưỡng đội ngũ học sinh giỏi các cấp. Nhờ vậy chất lượng dạy và học không ngừng được nâng lên. Đội tuyển học sinh giỏi của huyện tham gia các kỳ thi học sinh tỉnh đạt kết quả khá tốt; tham gia giao lưu oolympic 04 môn bậc Tiểu học cấp tỉnh đạt nhiều giải cao; Học sinh tham gia kỳ thi học sinh giỏi tỉnh đã giành được 53 giải, trong đó có 2 giải nhất, 6 giải nhìn. Bên cạnh những thành tích đáng tự hào trong học tập, các em cũng rất tích cực tham gia các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao, đạt kết quả tốt như đạt huy chương trong Hội khỏe phù đổng tỉnh, đạt giải nhất cấp tỉnh môn bóng đá nữ THCS, giải nhì bóng đá nam Tiểu học.
Trong dịp này, huyện Quảng Điền đã tuyên dương khen thưởng cho 297 em học sinh đạt thành tích cao trong các kỳ thi và giao lưu các môn văn hóa cấp huyện năm học 2017 – 2018. Trong đó bậc tiểu học có 92 học sinh; bậc THCS có 169 học sinh được công nhận học sinh giỏi các môn văn hóa, 10 học sinh giỏi hùng biện tiếng Anh và 26 học sinh giỏi giải toán bằng máy tính cầm tay.Với tổng kinh phí khen thưởng gần 80 triệu đồng.
Việc tổ chức tuyên dương, khen thưởng cho các em đạt thành tích cao trong các kỳ thi nhằm động viên, khuyến khích các em tiếp tục vươn lên đạt những thành tích cao hơn nữa trong học tập, xứng đáng với truyền thống hiếu học của quê hương Quảng Điền./.
Thực hiện: Ngọc Kim Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.874.199 Truy câp hiện tại 37.370
|
|