|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền chăm lo cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết nguyên đán Mậu Tuất 2018 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 03/02/2018
Mừng Xuân mới Mậu Tuất và chương trình Tết cho người nghèo, Ủy ban Mặt trận huyện Quảng Điền đã phối hợp và các tổ chức thành viên vận động các tổ chức, nhà hảo tâm trong và ngoài địa bàn tích cực hỗ trợ, giúp đỡ người nghèo và các đối tượng xã hội trên địa bàn huyện; phối hợp tổ chức thăm, tặng quà cho các đối tượng chính sách, có công với cách mạng, hộ nghèo, học sinh nghèo nhân dịp Tết đến, xuân về.
Ban Thường trực UBMT – Ban vận động “Quỹ vì người nghèo” huyện đã trích quỹ “Vì người nghèo” huyện thông qua các tổ chức thành viên của Mặt trận tặng 180 suất quà (mỗi suất 300.000đ) với tổng giá trị 54.000.000đ cho đoàn viên, hội viên nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Mậu Tuất 2018, hỗ trợ xây dựng 01 nhà đại đoàn kết tại xã Quảng Thành với kinh phí 30.000.000đ cho hộ ông Ngô Hữu Tuấn ở xã Quảng Thành; tiếp nhận 40 triệu đồng từ nguồn hỗ trợ của phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh Thừa Thiên Huế hỗ trợ xóa 01 nhà tạm cho bà Lê Thị Giàu ở xã Quảng Công. Đồng thời tiếp nhận nguồn kinh phí hỗ trợ của UBMT tỉnh 70.000.000đ hỗ trợ cho 4 xã Quảng Thái, Quảng Lợi, Quảng Công, Quảng Ngạn để tặng 140 suất quà tết cho hộ nghèo, mỗi suất 500.000đ. Tiếp nhận nguồn hỗ trợ của Ngân hàng Sacombank chi nhánh Huế và trao 110 suất quà cho hộ nghèo ở 2 xã Quảng Vinh, Quảng Phú, mỗi phần quà trị giá 300.000đ; Tiếp nhận của Ngân hàng Chính sách xã hội tỉnh tặng 50 suất quà Tết cho hộ nghèo, hộ chính sách khó khăn tại xã Quảng Phước, mỗi suất 10kg gạo và 200.000đ. Tiếp nhận 180 suất quà tết, mỗi suất 300.000đ trao cho các hộ gia đình nghèo, có hoàn cảnh khó khắn ở Quảng Thọ, Quảng An, Quảng Phú.
Cũng trong dịp này, Ban Thường trực UBMT các xã, thị trấn trên địa bàn huyện cũng đã trích quỹ “Vì người nghèo” của xã để thăm, tặng quà cho các trường hợp khó khăn trên địa bàn.
Chăm lo cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết là hoạt động có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, nhằm động viên tinh thần, tạo điều kiện cho người nghèo vui Xuân, đón Tết ấm áp, vui tươi bên gia đình và người thân.
PL Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.882.822 Truy câp hiện tại 1.210
|
|