|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền tổ chức kỳ họp thứ 02, HĐND huyện khóa X ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 10/08/2016
Ngày 05/8, huyện Quảng Điền đã tổ chức khai mạc kỳ họp thứ 02, HĐND huyện khóa X, nhiệm kỳ 2016 – 2020 nhằm đánh giá tình hình phát triển kinh tế - xã hội của huyện 6 tháng đầu năm 2016, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2016. Kỳ họp cũng tập trung bàn một số nhiệm vụ trọng tâm khác
Theo báo cáo tại kỳ họp, 6 tháng đầu năm 2016, thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội của địa phương, dù còn gặp nhiều khó khăn như thời tiết bất lợi, nhất là các đợt rét đậm rét hại kéo dài, hạn hán xâm nhập mặn đã ảnh hưởng đến tình hình sản xuất của huyện, nhưng dưới sự lãnh đạo của các ban ngành cấp tỉnh, sự chỉ đạo sâu sát của Ban thường vụ Huyện ủy, với tinh thần đoàn kết, sáng tạo, quyết tâm và nỗ lực của toàn Đảng bộ, toàn quân, toàn dân huyện nhà đã vượt qua mọi khó khăn và gặt hái được những kết quả nhất định như: công tác thu ngân sách địa phương đạt hơn 32 tỷ đồng; Tổng vốn đầu tư toàn xã hội đạt hơn 227 tỷ đồng; Tổng sản lượng lương thực có hạt đạt trên 26 nghìn tấn; Tổng sản lượng thủy sản đạt gần 1.900 tấn; Tỷ lệ gia tăng dân số tự nhiên khoảng 1%; Tỷ lệ lao động qua đào tạo đạt trên 46%; Tỷ lệ trẻ em suy dinh dưỡng khoảng 9,9%...Trong nông nghiệp sản xuất lúa được mùa, năng suất đạt 60,8 tạ/ ha. Bà con nông dân đã đẩy mạnh ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật, công nghệ sinh học vào sản xuất, đưa vào thử nghiệm nhiều giống lúa, lạc mới có năng suất, chất lượng cao, mở rộng diện tích trồng hoa cúc, trồng ném, trồng rau xanh ở các địa phương… Lĩnh vực chăn nuôi và nuôi trồng thủy sản phát triển theo hướng nâng cao chất lượng và thân thiện với môi trường, Trên lĩnh vực văn hóa – xã hội, an ninh quốc phòng tiếp tục được giữ vững.
Tại kỳ họp này, các đại biểu HĐND huyện còn được nghe các báo cáo về tình hình hoạt động của các ban ngành liên quan, công tác thu chi ngân sách năm 2015, tình hình hoạt động của khối đại đoàn kết toàn dân, các kiến nghị, đề xuất của cử tri tại kỳ họp lần thứ 11, HĐND huyện khóa IX. Đồng thời, các đại biểu cũng tập trung thảo luận và thông qua nghị quyết để thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của huyện Quảng Điền 6 tháng cuối năm 2016./.
Thực hiện: Ngọc Kim
Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.883.308 Truy câp hiện tại 623
|
|