|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Đại biểu HĐND huyện, tỉnh tiếp xúc cử tri Quảng Điền ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/07/2016
Trong 3 ngày từ 25-27/7/2016, các vị đại biểu HĐND tỉnh ứng cử trên địa bàn huyện Quảng Điền và các vị đại biểu HĐND huyện đã có 11 buổi tiếp xúc với cử tri ở 11 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Tại các buổi tiếp xúc cử tri, các đại biểu HĐND tỉnh và HĐND huyện đã thông báo với cử tri về kết quả kỳ họp thứ nhất HĐND tỉnh Thừa Thiên huế khóa VII, HĐND huyện khóa X. Kết quả bầu cử các chức danh chủ chốt thuộc HĐND, UBND tỉnh, huyện nhiệm kỳ 2016 - 2021; Thông báo những kết quả kinh tế - xã hội nổi bật trong 6 tháng đầu năm, định hướng phát triển trong 6 tháng cuối năm; Những nội dung trả lời ý kiến cử tri trước hai kỳ họp HĐND tỉnh và HĐND huyện. Bên cạnh đó các đại biểu đã thông báo về các kế hoạch, nội dung dự kiến chương trình làm việc của kỳ họp HĐND Tỉnh, HĐND Huyện lần thứ hai sắp tới.
Sau khi nghe báo cáo của các đại biểu HĐND tỉnh và HĐND huyện, cử tri các xã trên địa bàn huyện Quảng Điền đã có kiến nghị tập trung vào các vấn đề hiện nay mà cử tri quan tâm như: Giải quyết kịp thời các chế độ, chính sách đối với đối tượng tham gia chiến tranh bảo vệ Tổ quốc đã phục viên, xuất ngũ theo Quyết định 62/QĐ-TTg ngày 09/11/2011 của Thủ tướng Chính phủ; quan tâm hỗ trợ phụ cấp cho cán bộ các đoàn thể ở thôn, tổ dân phố; Quan tâm, hỗ trợ cho ngư dân có nguyện vọng chuyển đổi nghề nghiệp để ổn định cuộc sống sau sự cố ô nhiễm môi trường do cá chết; tình trạng hệ thống dây điện bị xuống cấp; tình trạng ô nhiễm môi trường ở 1 số trang trại chăn nuôi lớn; … Bên cạnh đó nhiều cử tri mong muốn UBND huyện tiếp tục quan tâm hỗ trợ nguồn xi măng để tiếp tục thực hiện chương trình bê tông hóa giao thông nông thôn; tăng cường các giải pháp để xử lý tình trạng Bèo lục bình phát sinh gây hại trên diện rộng…
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/7/27/20160727_084737.jpg)
Đại biểu HĐND tỉnh, huyện tiếp xúc với cử tri xã Quảng Phú
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/7/27/20160726_150652.jpg)
Đông đảo cử tri xã Quảng Lợi tham gia buổi tiếp xúc cử tri với đại biểu HĐND tỉnh, huyện
Phát biểu tại các buổi tiếp xúc, các đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện ghi nhận và đánh giá cao tinh thần dân chủ, cởi mở, thẳng thắn của đông đảo cử tri của các địa phương đã có những ý kiến, kiến nghị và bày tỏ tâm tư, nguyện vọng chính đáng của mình. Đồng thời các đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh, huyện đã trả lời những vấn đề mà cử tri quan tâm thuộc thẩm quyền giải quyết và hứa sẽ tổng hợp, phản ánh các ý kiến của cử tri để chuyển tới kỳ họp HĐND tỉnh, HĐND huyện sắp tới.
Phương Linh Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.883.308 Truy câp hiện tại 576
|
|