|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
Quảng Điền, Kỳ họp thứ nhất Hội đồng nhân dân khóa X, nhiệm kỳ 2016 – 2021 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/06/2016
Chiều ngày 22/6, vừa qua huyện Quảng Điền tổ chức Kỳ họp thứ nhất HĐND huyện khóa X, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Đến dự Kỳ họp có đại diện lãnh đạo Ban Tổ chức tỉnh ủy, Sở Nội vụ; đồng chí Hồ Quang Minh - Bí thư Huyện ủy; Cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy; Thủ trưởng các cơ quan, ban ngành của huyện và 30 ông, bà trúng cử đại biểu HĐND huyện khóa XI, nhiệm kỳ 2016 - 2021. ![](/UploadFiles/TinTuc/2016/6/23/DSCN9165.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/6/23/dscn9160(1).jpg)
Sau khi khai mạc kỳ họp, các đại biểu đã được nghe Ủy ban bầu cử huyện báo cáo kết quả bầu cử đại biểu HĐND huyện khóa X, nhiệm kỳ 2016 - 2021 và báo cáo thẩm tra tư cách đại biểu HĐND huyện khóa X, nhiệm kỳ 2016 - 2021; Tiếp đó, Hội đồng nhân dân huyện tiến hành bầu cử các chức danh chủ chốt: Chủ tịch, các Phó Chủ tịch HĐND; Trưởng, phó các Ban HĐND huyện; Chủ tịch, các Phó Chủ tịch UBND huyện; Ủy viên UBND huyện và Hội thẩm Tòa án nhân dân huyện khóa X, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Tại kỳ họp này, Ông Phan Cảnh Dư- Phó Bí thư TT Huyện ủy trúng cử chức danh Chủ tịch HĐND huyện; ông Nguyễn Ngọc Đức, UVTV – Chủ nhiệm ủy ban kiểm tra huyện ủy, Ông Quách Nhơn, Huyện ủy viên – Phó ban tổ chức huyện ủy được bầu giữ chức danh Phó Chủ tịch HĐND huyện; ông Phạm Lượng được bầu chức danh Trưởng Ban Kinh tế xã hội, ông Phan Cảnh Ngưu Trưởng ban pháp chế HĐND huyện.
Tiêu đề ảnh: Các đ/c Chủ tịch- PCT- HĐND huyện khóa X ra mắt nhận nhiệm vụ
Cũng tại Kỳ họp thứ nhất, HĐND huyện đã bầu ông Hoàng Đăng Khoa, TUV- Phó Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch UBND huyện, tái đắc cử chức danh Chủ tịch UBND huyện; ông Hà Văn Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện và ông Nguyễn Tuấn Anh, Huyện ủy viên - Phó Chủ tịch UBND huyện tái đắc cử chức danh Phó Chủ tịch UBND huyện; bầu ông Trương Duy Hải UVTV- Trưởng ban tuyên giáo huyện ủy, giữ chức danh Phó chủ tịch UBND huyện, bầu 14 ông, bà Ủy viên UBND huyện và 15 ông, bà Hội thẩm Tòa án nhân dân huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Tiêu đề ảnh: các đ/c Chủ tịch- PCT- UBND huyện và 14 thành viên ủy ban ra mắt nhận nhiệm vụ
Việt Bình
Các tin khác
|
THÔNG TIN CHỈ ĐẠO ĐIỀU HÀNH
Rà soát, kiểm soát Thủ tục hành chính Tình hình giải quyết TTHCC
ĐỊA CHỈ CÔNG KHAI TIẾP NHẬN PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ VỀ QUY ĐỊNH HÀNH CHÍNH CỦA CÁ NHÂN, TỔ CHỨC, DOANH NGHIỆP |
| |
Thực hiện Quyết định số 3260 /QĐ-UBND ngày 31 tháng 12 năm 2022 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về ban hành Kế hoạch kiểm soát thủ tục hành chính năm 202; UBND huyện Quảng... |
| |
Ngày 05/6/2024, UBND huyện Quảng Điền ban hành Công văn số 1782/UBND đề nghị các các cơ quan, ban ngành, đoàn thể trên địa bàn hưởng ứng tham gia Hội thi trực tuyến công tác... |
| |
Qua thống kê, rà soát, Trung tâm Hành chính công huyện Quảng Điền báo cáo tình hình tiếp nhận, giải quyết hồ sơ thủ tục hành chính tháng 6 năm 2024, các... |
| |
Ngày 14 tháng 3 năm 2023, Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số 14/2023/QĐ-UBND về Quy chế tuyển dụng công chức xã, phường, thị trấn trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên... |
| |
|
THÔNG TIN DỰ ÁN, ĐẤU THẦU, ĐẤU GIÁ
HƯỚNG DẪN, TRIỂN KHAI ĐỀ ÁN 06
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.883.308 Truy câp hiện tại 3.069
|
|