Sau khi nghe đồng chí Trung tá Nguyễn Mạnh Tuấn - UVTV, Chỉ huy trưởng BCH Quân sự huyện báo cáo một số tình hình thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng trước, trong và sau Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, đồng chí Trần Quốc Thắng đã biểu dương BCH Quân sự huyện, và cán bộ, chiến sỹ đã làm tốt công tác trực sẵn sàng chiến đấu; chỉ đạo các xã, thị trấn nắm chắc tình hình, kịp thời tham mưu, đề xuất xử lý mọi tình huống, không để bị động, bất ngờ, phức tạp nảy sinh trong dịp Tết Nguyên đán Quý Mão, đồng thời, đã thực hiện các mặt công tác hậu cần, tài chính, kỹ thuật, bảo đảm vũ khí, trang thiết bị phục vụ cho nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu.
Trong thời gian tới, đồng chí Bí thư Huyện ủy đề nghị Đảng ủy và BCH Quân sự huyện tập trung lãnh đạo, chỉ đạo và thực hiện tốt các mục tiêu, chỉ tiêu năm 2023, tập trung công tác giao quân, ra quân huấn luyện, chuyển trạng thái SSCĐ và bảo đảm hậu cần - kỹ thuật tại chỗ; làm tốt chính sách hậu phương quân đội, quy tập hài cốt liệt sỹ, đồng thời, tích cực tham gia giúp dân phòng, chống thiên tai và khắc phục hậu quả do mưa lũ gây ra, nhất là trong tình hình diễn biến thời tiết bất thường trên địa bàn huyện, qua đó góp phần xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao trong năm 2023.