Hội LHPN từ huyện đến cơ sở đã triển khai nhiều công trình, phần việc thiết thực, ý nghĩa chào mừng Đại hội đại biểu phụ nữ các cấp nhiệm kỳ 2021-2026, tạo tính lan tỏa, được đông đảo hội viên hưởng ứng tham gia. Hội LHPN huyện đã triển khai, phát động phong trào thi đua và đăng ký thực hiện 13 công trình trị giá 168.000.000đ (04 Mái ấm tình thương, 08 Nhà vệ sinh, Hỗ trợ sinh kế 08 hộ)
Đến thời điểm tháng 7 đã hoàn thành 04 nhà mái ấm tình thương, 03 công trình vệ sinh; hỗ trợ sinh kế 04 hộ để chào mừng Đại hội đại biểu phụ nữ huyện Quảng Điền lần thứ XII, nhiệm kỳ 2021-2026. Góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu, chỉ tiêu nhiệm vụ kế hoạch phát triển kinh tế xã hội địa phương năm 2021.
![](/UploadFiles/TinTuc/2021/7/13/phu nu.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2021/7/13/phu nư.jpg)
Mô hình sửa chữa nhà ở cho hộ nghèo tại xã Quảng Ngạn
![](/UploadFiles/TinTuc/2021/7/13/phu nữ.jpg)
Mô hình hỗ trợ sinh kế _ trao lợn giống cho hội viên khó khăn tại xã Quảng Lợi
Hội LHPN huyện