Tham dự buổi khai mạc có ông Nguyễn Tuấn Anh-PCT UBND huyện, ông Hồ Đăng Thanh Ngọc, Chủ tịch Hội Nhà văn cùng các đồng chí trong Ban Chấp hành Hội Nhà văn tỉnh Thừa Thiên Huế, ông Trần Công Trực-Phó Trưởng phòng Văn hóa và Thông tin huyện, ông Nguyễn Chiến-Chỉ tịch UBND xã cùng các đồng chí trong Ủy ban và Trưởng các đoàn thể xã Quảng Ngạn. Trại sáng tác văn học Quảng Ngạn năm 2018 sẽ diễn ra từ ngày 24-31/8, có 09 trại viên, gồm các nhà văn, nhà thơ, nhà báo… là những hội viên Hội Nhà văn tỉnh Thừa Thiên Huế tham gia. Trong thời gian diễn ra trại, các trại viên sẽ thâm nhập thực tế, tìm hiểu về lịch sử văn hóa và truyền thống đấu tranh của nhân dân hai xã Quảng Công, Quảng Ngạn cũng như đời sống, sinh hoạt và tâm tư của nhân dân để làm tư liệu sáng tác. Qua đó, sẽ kịp thời phản ảnh cuộc sống lao động sản xuất, học tập và tinh thần bảo vệ chủ quyền quốc gia...của các tầng lớp nhân dân trên địa bàn, đồng thời góp phần làm phong phú thêm đời sống tinh thần và để lại những tác phẩm văn học, nghệ thuật có chất lượng, góp phần giáo dục truyền thống và tình yêu quê hương, đất nước cho thế hệ trẻ hôm nay và mai sau.
Ông Lê Vĩnh Thái-PCT Hội Nhà văn phát biểu khai mạc Trại sáng tác
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/8/24/20180824_091735(1).jpg)
Lãnh đạo huyện, xã và các trại viên chụp hình lưu niệm
Thanh Loan