Ngày 11/4/2012, UBND huyện đã ban hành Kế hoạch số 148/KH-UBND về việc triển khai “Tháng hành động phòng chống dịch bệnh mùa Hè” năm 2012, với khẩu hiệu “Toàn dân tích cực hưởng ứng tháng hành động phòng chống dịch bệnh mùa Hè năm 2012” thời gian triển khai từ 20/4/2012 đến 20/5/2012.
Theo kế hoạch, UBND các xã, thị trấn chủ trì, phối hợp với các Trạm y tế, các ban ngành, đoàn thể tại địa phương huy động các cơ sở sản xuất, chế biến lương thực, thực phẩm, hội viên, đoàn viên, các em học sinh cùng tham gia lễ phát động và triển khai đợt ra quân toàn dân tổng vệ sinh, khơi thông cống rãnh, chôn lấp vật phế thải, tiêu độc, vệ sinh chuồng trại, thau vét tiêu diệt bọ gậy tại địa phương.
Phòng Y tế phối hợp với Trung tâm Y tế, Trạm thú y, phòng Văn hoá và Thông tin, Đài truyền thanh huyện, phòng Giáo dục-Đào tạo, UBND các xã, thị trấn, tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện tốt các biện pháp vệ sinh phòng bệnh, vệ sinh an toàn thực phẩm. Tổ chức triển khai với nhiều hình thức như: tuyên truyền trên hệ thống loa đài truyền thanh, tuyên truyền bằng xe lưu động, băng-rôn, khẩu hiệu, phát tờ rơi tuyên truyền, thông qua hội họp.
UBND huyện giao trách nhiệm choTrung tâm Y tế huyện mở các lớp tập huấn triển khai các quy định của pháp luật về vệ sinh an toàn thực phẩm cho các cơ sở sản xuất, kinh doanh ăn uống giải khát, chế biến lương thực, thực phẩm đang hoạt động trên địa bàn; tổ chức triển khai công tác thẩm định và cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện Vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Luật An toàn thực phẩm cho các cơ sở sản xuất, kinh doanh, chế biến lương thực, thực phẩm. Trong đó, chú ý tập trung các bếp ăn tập thể ở các trường bán trú, các quán ăn ở khu vực trung tâm Thị trấn Sịa, các cơ sở sản xuất nước đá trên địa bàn.
Đồng thời, UBND huyện yêu cầu phát huy vai trò, trách nhiệm của Ban chỉ đạo chăm sóc sức khỏe ban đầu các cấp, huy động toàn thể nhân dân, các ban ngành, đoàn thể có liên quan, các cơ sở đóng trên địa bàn tích cực tham gia các hoạt động tổng vệ sinh môi trường, thau vét bọ gậy, thực hiện vệ sinh cá nhân, vệ sinh chế biến lương thực, thực phẩm. Tập trung mọi nguồn lực có được tại các địa phương, các cơ quan, đơn vị để thực hiện các hoạt động của tháng hành động một cách sâu rộng, đồng bộ, thiết thực và có hiệu quả. (NT)