|
|
Liên kết Website
Chính Phủ Văn bản quy phạm pháp luật UBND huyện, thị xã UBND các xã, thị trấn
| | |
|
Tổng kết công tác DS-KHHGĐ năm 2008 và triển khai chiến dịch TTDS đợt I/2009. ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/03/2009Sáng ngày 28/02/2009, UBND huyện Quảng Điền đã tổ chức hội nghị tổng kết công tác DS-KHHGĐ năm 2008 và triển khai chiến dịch truyền thông dân số lồng ghép dịch vụ CSSKSS/KHHGĐ năm đợt I/2009. Tham dự hội nghị có Đại diện lãnh đạo Chi cục DS-KHHGĐ tỉnh, đồng chí Trần Giải - Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện lãnh đạo các cơ quan, ban ngành đoàn thể cấp huyện, Chủ tịch (Phó Chủ tịch) UBND, Trưởng trạm Y tế và cán bộ chuyên trách DS-KHHGĐ các xã, thị trấn. Hội nghị đã tập trung thảo luận, đánh giá những kết quả đạt được và những khó khăn, tồn tại trong công tác DS-KHHGĐ năm 2008, đồng thời giao trách nhiệm cho Chủ tịch UBND các xã, thị trấn chỉ đạo Ban Dân số-KHHGĐ phối hợp các ngành, đoàn thể triển khai thực hiện tốt Kế hoạch số 173/SYT-DS ngày 20/01/2009 của Sở Y tế về việc triển khai chiến dịch tăng cường tuyên truyền, vận động lồng ghép dịch vụ chăm sóc SKSS/KHHGĐ đến các vùng có mức sinh, tỷ lệ sinh con thứ 3 cao và vùng khó khăn năm 2009.
Ngoài ra, UBND huyện yêu cầu Trung tâm DS-KHHGĐ huyện phối hợp với Phòng Y tế và các thành viên trong Ban chỉ đạo DS-KHHGĐ huyện tích cực chỉ đạo, hướng dẫn và giám sát các xã, thị trấn tổ chức thực hiện Chiến dịch truyền thông dân số lồng ghép dịch vụ CSSKSS/KHHGĐ đợt I/2009 đạt kết quả cao. (NTL) Các tin khác
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 18.854.595 Truy câp hiện tại 22.563
|
|