Phong trào trồng cây đầu Xuân đã trở thành một nét đẹp văn hóa truyền thống được mọi người, mọi nhà, các cơ quan, đơn vị, trường học trên địa bàn huyện Quảng Điền tích cực hưởng ứng. Việc làm này góp phần cải tạo điều kiện môi trường sống, làm cho cảnh quan ngày càng xanh, sạch, đẹp, góp phần bảo vệ môi trường sinh thái và tạo khí thế thi đua sôi nổi trong những ngày đầu Xuân. Đây cũng là hành động thiết thực nhằm góp phần đối phó với sự biến đổi khí hậu toàn cầu đang ngày càng diễn biến phức tạp, từng bước nâng cao độ che phủ cây xanh trong toàn huyện, hạn chế tình trạng ô nhiễm môi trường sống, ô nhiễm không khí, ô nhiễm đất, ô nhiễm nguồn nước… cải thiện và nâng cao chất lượng cuộc sống người dân, tạo môi trường tốt, cơ hội tốt để thu hút đầu tư phát triển kinh tế - xã hội của địa phương./.
Việt Bình