Thực hiện theo khung lịch thời vụ của huyện, trong những ngày qua, bà con nông dân trên địa bàn huyện đã đẩy nhanh công tác làm đất, ủ giống và tiến hành xuống vụ. Đến nay bà con nông dân đã tiến hành gieo sạ hơn 600ha lúa, tập trung ở các xã: Quảng Phước, Quảng An, Quảng Thành và Quảng Thọ; với cơ cấu giống lúa dài ngày như khang dân, 13/2, 4b, Xi23, X21. Cùng với công tác xuống vụ, trong những ngày này, bà con nông dân trên địa bàn đang khẩn trương tham gia phong trào diệt chuột, theo đó áp dụng các biện pháp như dùng bả chuột, bẩy chuột và ra quân diệt chuột trên các cách đồng, tiến hành xử lý đồng ruộng để gieo sạ những diện tích còn lại đảm bảo hoàn thành mùa vụ theo đúng khung lịch thời vụ đã đề ra.
Công Cường.