Trong thời gian qua, các cơ quan, ban ngành và các địa phương, đơn vị trên địa bàn huyện đã thực hiện qui chế dân chủ và cải cách thủ tục hành chính có hiệu quả. Phát huy được quyền làm chủ của nhân dân trong công tác tham gia đóng góp ý kiến xây dựng chính quyền, cũng như tích cực hưởng ứng các phong trào thi đua yêu nước. Để phát huy hiệu quả hoạt động, huyện Quảng Điền đã tiếp tục chỉ đạo củng cố bộ máy, cải cách thủ tục hành chính từ huyện đến cơ sở. Trong đó, các xã, thị trấn và các đơn vị cần thực hiện công tác cải cách thủ tục hành chính đối với danh mục các thủ tục hành chính theo cơ chế “Một cửa”, nâng cao chất lượng hoạt động của bộ phận tiếp nhận và trả kết quả để giải quyết tốt, nhanh, gọn nhu cầu của nhân dân.
Ngọc Kim