Phòng khám Kim Long là một tổ chức từ thiện, nhân đạo, có trụ sở tại thành phố Huế, trong thời gian qua, Phòng đã phối hợp với nhiều địa phương tiến hành khám bệnh miễn phí cho nhân dân ở nhiều địa phương thuộc các huyện Phú Lộc, Phong Điền, Hương Trà... dịp này, Phòng khám Kim Long với sự tham gia của 10 Bác sỹ, 1 dược tá, 1 y sỹ và 1 điều dưỡng đã tiến hành khám bệnh và cấp thuốc miễn phí cho các đối tượng thuộc diện hộ nghèo, người già yếu, neo đơn ở các thôn ven phá thuộc xã Quảng An; qua đây, đã tạo điều kiện cho người dân có hoàn cảnh khó khăn được khám chữa bệnh, nâng cao sức khỏe.
Thanh Loan