Tại hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy Trần Quang Vinh khẳng định: việc lấy ý kiến đóng góp của các đồng chí nguyên là lãnh đạo chủ chốt của huyện là việc làm hết sức cần thiết, việc làm này thể hiện sự trân trọng của lãnh đạo huyện đối với những ý kiến góp ý có giá trị cũng như những kinh nghiệm quý báu của các đồng chí nguyên là lãnh đạo chủ chốt. Với tinh thần cầu thị, BTV Huyện ủy mong muốn nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các đồng chí, đi sâu làm rõ trách nhiệm của tập thể BTV Huyện ủy và cá nhân từng đồng chí Uỷ viên BTV, tập trung vào các vấn đề như quy định về những điều đảng viên không được làm, kiểm điểm về đạo đức, lối sống, về quan hệ gia đình, xã hội và quan hệ với nhân dân; tập trung làm rõ trách nhiệm của cá nhân, trong việc thực hiện nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể lãnh đạo, cá nhân phụ trách, xác định thẩm quyền, trách nhiệm của người đứng đầu cấp ủy, chính quyền trong đấu tranh, ngăn chặn, đẩy lùi tình trạng suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống trong cán bộ, đảng viên, trước hết là cán bộ lãnh đạo quản lý các cấp nhằm nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của Đảng; xây dựng đội ngũ cán bộ lãnh đạo, quản lý các cấp đáp ứng yêu cầu của sự nghiệp công nghiệp hóa, hiện đại hóa. Hội nghị đã thống nhất góp ý theo hai hình thức, trực tiếp tại hội nghị và góp ý bằng văn bản (phiếu xin ý kiến). Trên cơ sở nghiêm túc tiếp thu các ý kiến góp ý, theo kế hoạch Huyện ủy sẽ tiến hành kiểm điểm tự phê bình và phê bình theo tinh thần Nghị quyết TƯ 4 vào tháng 9-2012./.
Việt Bình