Bà Trần Thị Xuân là hội viên phụ nữ của Chi hội Thôn Cổ Tháp có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, gia đình bà có 3 người phải sống trong căn nhà tạm bợ, trong đó có một mẹ già. Được sự quan tâm, tạo điều kiện, hỗ trợ, giúp đỡ của Hội LHPN tỉnh, phân ban đặt trách Ni giới Tỉnh hỗ trợ cho hội viên phụ nữ nghèo xây dựng "Mái ấm tình thương" để có điều kiện ổn định cuộc sống. Tại lễ khởi công xây dựng, Hội LHPN huyện Quảng Điền đã trao tận tay số tiền 30 triệu đồng cho bà Trần Thị Xuân. Ngôi nhà được khởi công xây dựng trên diện tích 200m2, theo kiểu nhà hộp, gồm có phòng khách, phòng ngủ và công trình vệ sinh. Ngôi nhà hoàn thành và đưa vào sử dụng sẽ giúp gia đình bà Trần Thị Xuân có nơi ăn, chốn ở ổn định, nhất là khi mùa mưa bão đang đến gần. Như vậy, tính đến nay, Hội LHPN huyện Quảng Điền đã hỗ trợ xây dựng được 13 nhà "Mái ấm tình thương" cho phụ nữ nghèo trên toàn huyện. Đây cũng là công trình hướng tới chào mừng kỷ niệm 82 năm Ngày thành lập Hội LHPN VN 20/10./.
Ngọc Kim