Đến dự Lễ có đ/c Phan Cảnh Ngưu - UVTV, Trưởng ban Dân vận Huyện uỷ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện; đ/c Phan Cảnh Lưu - HUV, Phó Chủ nhiệm Uỷ ban kiểm tra Huyện uỷ; đ/c Lê Văn Hải - HUV, Bí thư Đảng uỷ, CT HĐND xã cùng các đ/c trong Ban Thường vụ Đảng uỷ, Thường trực HĐND, UBND, Ủy ban MTTQVN xã; đại diện lãnh đạo các ban ngành, đoàn thể xã; đại diện Cấp uỷ, Ban CTMT các thôn; đặc biệt là sự có mặt động đủ của các thành viên Ban điều hành các thôn, Trưởng các họ tộc ở trên địa bàn xã Quảng An
![](/UploadFiles/TinTuc/An 2.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Phan Cảnh Ngưu đã biểu dương những kết quả mà xã đã đạt được trong thời gian qua, nhất là các phóng trào thi đua yêu nước, chương trình giảm nghèo bền vững và đồng chí mong muốn địa phương tích cực phát huy những kết quả đạt được, cùng với huyện nhà thực hiện tốt phong trào "làng, thôn và dòng họ không có hộ nghèo"
![](/UploadFiles/TinTuc/An 6.jpg)
Tại buổi lễ, lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã trao bảng tượng trưng hỗ trợ sữa chữa nhà ở cho Chị Đặng Thị Hoàng Anh ở thôn An Xuân Đông, chị chỉ sống một mình, lại bị khuyết tật, thuộc diện hộ nghèo với số tiền 20.000.000đ từ nguồn quỹ cứu trợ do Agribank chi nhánh Thừa Thiên Huế tài trợ thông qua Ủy ban Mặt trận huyện.