Tại đây, Bà Hoàng Thị Phương - Ủy viên Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Trưởng ban Phong trào và Ông Phan Cảnh Ngưu - ủy viên Ban Thường vụ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện đã trao quà cho 30 hộ gia đình nói trên. Mỗi phần quà gồm 1 triệu đồng tiền mặt và phần quà trị giá 200.000 đông (tổng trị giá 1 suất quà là 1,2 triệu đồng) từ nguồn hỗ trợ của Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam.
Trước đó, Ủy ban MTTQVN huyện cũng đã trao 410 suất quà, mỗi suất 500.000đ cho 410 hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện, với những phần quà này đã giúp đỡ phần nào cho các hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên đia bàn huyện khi Tết đến, Xuân về.