Bà Hoàng Thị Mỳ là thân nhân của liệt sĩ, thuộc diện khó khăn của địa phương hiện ở tại thôn Lai Hà, xã Quảng Thái. Tại buổi bàn giao, đại diện Quân chủng Phòng không – Không quân đã trao tặng số tiền 80 triệu đồng cho gia đình để phục vụ cho việc xây “Nhà tình nghĩa” trong thời gian tới, với sự chứng kiến của cấp ủy, chính quyền, lực lượng vũ trang và nhân dân địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/2021/5/19/2.jpg)
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, nằm trong các hoạt động hướng tới kỷ niệm 74 năm Ngày Thương binh, liệt sĩ (27-7-1947 /27-7-2021), nhằm giúp đỡ những gia đình khó khăn, có công với cách mạng có ngôi nhà khang trang, kiên cố để sinh hoạt, chống thiên tai, bão lũ./.
Hữu Lệ (Báo PKKQ)