Toàn huyện hiện có 62 doanh nghiệp và 726 hộ kinh doanh cá thể. Lĩnh vực sản xuất, kinh doanh chính là mộc, chế biến nông sản, xây dựng, mây tre, cơ khí... Hiện nay, các doanh nghiệp và hộ kinh doanh đang phải đối mặt với môi trường ô nhiễm và chi phí sản xuất cao. Chính vì vậy, thông qua lớp tập huấn lần này, các doanh nghiệp sẽ được trang bị nâng cao kiến thức về bảo vệ môi trường và các biện pháp tiết kiệm chi phí trong sản xuất, để các doanh nghiệp, các cơ sở áp dụng vào sản xuất nhằm nâng cao hiệu quả kinh tế và giảm tác động xấu đến môi trường trong sản xuất, kinh doanh./.
Việt Bình