Tại buổi tuyên tuyền, với hình thức tuyên truyền miệng, giao lưu trả lời câu hỏi liên quan đến Nghị định 100/2019/NĐ-CP xử phạt vi phạm giao thông đường bộ. Tuyên truyền, phổ biến các nội dung về hậu quả của việc sử dụng pháo, vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ trong và ngoài địa bàn; các quy định cụ thể, hình thức xử phạt khi vi phạm pháp luật về pháo nổ của công dân và vận động Nhân dân nâng cao cảnh giác, chủ động phòng ngừa, tích cực tham gia tố giác tội phạm, đảm bảo an toàn các sự kiện, hoạt động trong dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021. Qua đây giúp các hộ kinh doanh, doanh nghiệp nâng cao ý thức chấp hành pháp luật, tích cực vận động người thân và những người xung quanh chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật, chấp hành Luật An toàn giao thông đường bộ, tham gia phòng, chống tội phạm, phòng, chống pháo nổ và bảo đảm phòng chống tội phạm Tết Tân Sửu năm 2021.
Khắc Tuấn