Theo đó, trong khoản thời gian trên, 80 cán bộ chiến sỹ Trung đoàn 6, Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh đã thực hiện các hoạt động làm vệ sinh môi trường trên địa bàn toàn xã Quảng Công, nhất là thu gom xử lý rác thải dọc bãi biển xã Quảng Công, đồng thời tích cực tuyên truyền vận động nhân dân thực hiện tốt các chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của nhà nước và nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội của địa phương, đoàn kết giúp nhau vươn lên trong phát triển kinh tế.
Trong hoạt động này, vào tối 23/12, Chương trình giao lưu văn nghệ “Thắm tình quân dân” giữa Trung Đoàn 6, Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh với Đoàn thanh niên xã Quảng Công, huyện Quảng Điền. Chương trình ý nghĩa với nhiều tiết mục văn nghệ đặc sắc, vui tươi và ấm áp giữa lực lượng quân nhân làm nhiệm vụ với Đoàn viên, thanh niên và nhân dân trên địa bàn xã Quảng Công.
Cũng trong dịp này, Chương trình cũng đã trao tặng 50 phần quà bao gồm chăn ấm, tiền mặt và nhu yếu phẩm tổng trị giá 25 triệu đồng cho 50 hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, già yếu, neo đơn trên địa bàn xã Quảng Công./.
Thực hiện: Ngọc Kim