Tại đây, các đơn vị tài trợ đã trao 123 thùng hàng đồ dùng gia đình, 70 gói dụng cụ vệ sinh, 98 gói đồ dùng học tập cho học sinh và người dân xã Quảng Phước. Đây là một trong những địa phương bị ảnh hưởng nặng nhất do mưa lũ gây ra vừa qua trên địa bàn huyện. Tại huyện Quảng Điền, Gói cứu trợ do Tổ chức SCI hỗ trợ sẽ cấp phát 1.593 phần quà cho các hộ gia đình bị ảnh hưởng bởi lũ lụt tại các xã xã Quảng Phước, Quảng Phú, Quảng Thọ, Quảng Thái, Quảng Thành, Quảng Vinh, đồng thời, hỗ trợ trang thiết bị, phương tiện, tài liệu dạy học cho các trường học với tổng giá trị gói hỗ trợ tại Quảng Điền hơn 1,3 tỷ đồng... Thông qua những hoạt động này, sẽ giúp người dân giảm thiểu tác động tiêu cực liên quan đến nước sạch, vệ sinh môi trường và việc học tập cho trẻ em sau thiên tai, qua đó, giúp người dân sớm ổn định cuộc sống.
Nguyễn Quyên