Chương trình “Tháng bán hàng khuyến mại tỉnh lần thứ XIV năm 2020, diễn ra trong giai đoạn nhiều hoạt động khuyến mại đang diễn ra ở nhiều nước trên thế giới, ngày Black Friday 27/11/2020, ngày mua sắm trực tuyến Online Friday 4/12/2020, với mục đích Hưởng ứng cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và chương trình đưa hàng Việt về nông thôn, miền núi, hỗ trợ doanh nghiệp đẩy mạnh tiêu thụ hàng hoá trong nước, xây dựng thương hiệu hàng Việt đến cộng đồng người tiêu dùng, kết nối quảng bá các sản phẩm công nghiệp nông thôn OCOP, đồng thời kích cầu tiêu dùng trong nhân dân, hỗ trợ doanh nghiệp, các làng nghề phục hồi kinh tế sau ảnh hưởng của dịch bệnh Covid-19.
Được biết, từ đầu năm 2020 đến nay, để tháo gỡ khó khăn cho sản xuất kinh doanh, UBND tỉnh đã ban hành nhiều chương trình kích cầu tiêu dùng nội địa, thúc đẩy lưu thông hàng hoá, kêu gọi các doanh nghiệp hưởng ứng chương trình khuyến mãi hỗ trợ người dân bị ảnh hưởng bởi thiên tai, dịch bệnh. Toàn tỉnh đã có trên 6.400 chương trình khuyến mại của khoảng 500 doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh với giá trị khuyến mại khoảng 4.700 tỉ đồng.