Tại lễ biểu dương, có 74 em đạt thành tích tiêu biểu xuất sắc trong năm học 2018-2019, được vinh danh. Trong số học sinh được biểu dương, có 03 học sinh đạt 24,5 điểm trở lên trong kỳ thi vào Đại học; 01 em đỗ thủ khoa vào trường Đại học Kinh tế Thành phố HCM.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/27/khen th 01n.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/27/khen th 02_n.jpg)
Năm học 2018-2019, các thầy, cô và học sinh ngành Giáo dục huyện Quảng Điền tích cực thi đua dạy tốt, học tốt. Các trường học chú trọng việc phát hiện, bồi dưỡng học sinh giỏi; tạo điều kiện cho giáo viên, học sinh ôn luyện để tham gia kỳ thi học sinh giỏi các cấp. Cùng với đó, các cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương, các dòng họ luôn quan tâm tới công tác xã hội hóa giáo dục, góp phần đưa ngành Giáo dục huyện đạt được nhiều thành tích trong năm học vừa qua.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/27/khen th04_n.jpg)
Bà Phan Thị Thanh Phượng- PCTT. UBMTTQVN huyện trao giấy khen cho các em học sinh và phụ huynh có con
đạt thành tích cao trong kỳ thi THPT năm học 2018-2019
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/9/27/khen th05n.jpg)
Dịp này, UBMTTQVN huyện và Hội khuyến học huyện đã trao học bổng cho 40 em học sinh các cấp có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện./.
Việt Bình