Sau buổi lễ phát động, các đồng chí lãnh đạo cùng toàn thể hội viên nông dân đã tiến hành trồng 150 cây sao đen trên tuyến đường chính của thôn Lâm Lý với tổng chiều dài 800m. Những cây sao đen được trồng theo quy chuẩn của tuyến đường sáng – xanh – sạch - đẹp – trật tự trị an với khoảng cách cây cách cây là 5 m.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/7/03(1).jpg)
Không khí sôi nổi tại buổi lễ ra quân
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/12/7/04.JPG)
Lãnh đạo Hội nông dân huyện tham gia trồng cây
Đây là công trình có ý nghĩa thiết thực nhằm nâng cao nhận thức, vai trò trách nhiệm của mỗi cán bộ, hội viên nông dân trong việc bảo vệ môi trường sống xanh - sạch - đẹp. Tổ chức các hoạt động tổng vệ sinh môi trường thường xuyên tạo nên một diện mạo mới trong các khu dân cư với phương châm thực hiện tốt mô hình “Tuyến đường sáng, xanh, sạch, đẹp, trật tự trị an”, đồng thời tạo nên ý thức và dần dần thay đổi tập quán của mỗi cán bộ, đoàn viên, hội viên nông dân trong bảo vệ môi trường, bảo vệ sức khỏe cộng đồng hiện nay.
Công Cường