Các gia đình hộ nghèo được hỗ trợ trong đợt này đó là: Nguyễn Thị Thương (Thôn Bao La - Đức Nhuận xã Quảng Phú), Hồ Huế (Thôn Thủ Lễ 2, xã Quảng Phước), Nguyễn Thị Thẩm (thôn Thủy Lập, xã Quảng Lợi), Nguyễn Thị Vân (thôn 4, xã Quảng Công); Hồ Thị Dạng (TDP Văn Căn, TT Sịa), Trần Chỉnh (thôn 3, xã Quảng Ngạn), Văn Đức Hiền (thôn Tây Hoàng xã Quảng Thái), Cao Khả Tín (Thanh Hà xã Quảng Thành); Lê Thị Quyền và Quách Đình Mãn (đều ở thôn Phú Lương B, xã Quảng An.
Hiện nay, các ngôi nhà đại đoàn kết đã được triển khai xây dựng; ngoài sự hỗ trợ của UBMT huyện, UBMT các xã, thị trấn cũng đã trích thêm Quỹ vì người nghèo cấp xã từ 2 đến 10 triệu đồng mỗi nhà để giúp cho các hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn có thể xây dựng được ngôi nhà đơn sơ, kịp đưa vào sử dụng trước tết nguyên đán 2019.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/11/29/Khoi công nha ddk Quảng Phước.jpg)
Khởi công xây dựng nhà đại đoàn kết ở Quảng Phước
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/11/29/nhà quảng lợi.png)
Khởi công xây dựng nhà đại đoàn kết ở Quảng Lợi
Phương Linh