Ông Hoàng Kiểu và bà Hoàng Thị Chưa thuộc hộ gia đình chính sách nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Căn nhà của hai gia đình đã xuống cấp nghiêm trọng, không đảm bảo an toàn. Trước thực trạng trên, Hội chữ thập đỏ huyện đã vận động hỗ trợ của Quỹ từ thiện Kim Oanh ở tại tỉnh Bình Dương, và tổ chức khởi công xây dựng ngôi nhà nhân đạo cho ông Hoàng Kiểu và bà Nguyễn Thị Chưa. Sau 3 tháng thi công, đến nay 02 ngôi nhà đã hoàn thành và đưa vào sử dụng. Ngôi nhà có diện tích gần 100 m2, với tổng giá trị gần 230 triệu đồng. Trong đó Quỹ từ thiện Kim Oanh hỗ trợ 50 triệu đồng cho mỗi nhà, số tiền còn lại là do anh em, họ hàng hỗ trợ.
![](/UploadFiles/TinTuc/2018/2/10/ab3 (1).jpg)
Trong ngày về nhà mới, Hội CTĐ huyện và các ban ngành, đoàn thể xã, thôn đã tặng quà là các đồ dùng sinh hoạt để động viên các gia đình, thể hiện tinh thần tương thân tương ái, giúp cho các hộ nghèo đón Tết cổ truyền của dân tộc được ấm cúng./.
Việt Bình