Sau 2 năm triển khai thực hiện Chỉ thị số 03-CT/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh đã tạo nhiều chuyển biến tích cực trong nhận thức và hành động của mỗi cán bộ, công nhân viên chức; tạo sự chuyển biến tích cực về tư duy và hành động trong các chi, đảng bộ, chính quyền, các hội, đoàn thể và đông đảo tầng lớp nhân dân trên địa bàn, góp phần vào việc phát triển kinh tế-xã hội của huyện nhà. Dưới sự lãnh, chỉ đạo của Huyện ủy và Cấp ủy đảng các cấp, công đoàn huyện đã kịp thời, nghiêm túc triển khai thực hiện; phối hợp chặt chẽ với chính quyền và các ban ngành, đoàn thể cùng cấp đưa việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh thực sự trở thành hoạt động sinh hoạt chính trị, tư tưởng, văn hóa sâu rộng trong cán bộ, đoàn viên công đoàn. Qua đó, nhằm nâng cao uy tín, vị thế của tổ chức công đoàn, góp phần quan trọng cùng cơ quan, đơn vị thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội và xây dựng tổ chức Đảng, chính quyền trong sạch vững mạnh.
Trong dịp này, Liên đoàn Lao động huyện đã khen thưởng 24 cá nhân tiêu biểu trong việc “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh".
Việt Bình