Dịp này, công ty trao tặng 200 phần quà, mỗi phần là 500.000 đ tiền mặt, và 01 chăn bông trị giá 200.000đ. Tổng trị giá quà tặng trong đợt này là 140 triệu đồng. Số tiền này do tập thể cán bộ, nhân viên Công ty đóng góp. Đây là hoạt động nằm trong chuỗi chương trình từ thiện “Hướng về miền Trung” năm 2016 của công ty hỗ trợ đồng bào khu vực miền Trung bị thiệt hại do lũ lụt.
Tại buổi trao quà
Các hộ dân nhận quà hỗ trợ
Những món quà trên đã góp phần hỗ trợ, động viên kịp thời cho người dân vượt qua khó khăn do ảnh hưởng đợt lũ vừa qua, sớm ổn định cuộc sống. Tại buổi trao quà, Ủy ban Mặt trận huyện, chính quyền và nhân dân xã Quảng Thành đã cảm ơn tấm lòng nhân ái của lãnh đạo và cán bộ nhân viên Công ty Bảo hiểm Nhân thọ Dai-ichi Việt Nam đã luôn đồng hành, giúp đỡ bà con và mong tiếp tục nhận được nhiều sự hỗ trợ từ các tổ chức, cá nhân trong thời gian tới.
Phương Linh