Theo đó, đã tiến hành xây dựng thống thoát lũ Quảng Vinh – Thị trấn Sịa, kè Quảng Thành, nâng cấp đường Tứ Phú - Đức Trọng, nâng cấp đề ngăn mặn Quảng An, Quảng Thành, đường nối khu công nghiệp Quảng Vinh, đường liên thôn, đường giao thông nội đồng, kệnh mương thủy lợi… Trong đó vốn ngân sách 253 tỷ đồng, vốn nhân dân và các thành phần kinh tế khác 395 tỷ đồng, vốn chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới 12 tỷ đồng, nguồn vốn khác 12 tỷ đồng. Hiện tất các các hàng mục của các công trình đã hoàn thành đưa vào sử dụng góp phần làm cho diện mạo Quảng Điền khang trang, sạch đẹp./.
Công Cường