Thực hiện chủ trương của Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel: "Kinh doanh gắn liền với trách nhiệm xã hội", đồng hành cùng học sinh nghèo có hoàn cảnh khó khăn ở các xã vùng khó khăn, bãi ngang ven biển, đầm phá; với thông điệp: Khi triệu ước mơ nhỏ cần một nghĩa cử lớn; tại lễ trao học bổng, Chi nhánh Viettel Thừa Thiên Huế đã trao 70 suất học bổng tiếp sức tới trường năm học 2015-2016, cho các em học sinh Tiểu học và THCS thuộc gia đình nghèo, vượt khó học giỏi, trên địa bàn huyện, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng.
Chương trình khuyến học “Vì em hiếu học” là một trong những hoạt động trọng điểm mà Viettel triển khai từ năm 2014, nhằm hỗ trợ, động viên học sinh khó khăn nỗ lực đạt thành tích cao trong học tập./.
Việt Bình