Những địa phương có năng suất cao như: Xã Quảng An, Quảng Thành, Quảng Thọ, Quảng Phú và Quảng Vinh, năng suất ướt đạt trên 64 tạ/ha. Cùng với việc được mùa lúa, vụ sản xuất năm nay, các địa phương đã đưa vào sử dụng khảo nghiệm giống lúa Ma Lâm 48. Qua bước đầu khảo nghiệm cho thấy đây là giống lúa phù hợp với điều kiện khí hậu, thổ nhưỡng, đất đại trên địa bàn huyện, dần dần sẽ thay thế cho giống lúa TH5 hiện nay. Cùng với đó, vụ Hè Thu năm nay, các địa phương như: Xã Quảng phước, Quảng An, thị trấn Sịa đã đưa vào trồng giống lúa chịu mặn RVT nên đã hạn chế ảnh hưởng ở vùng ruộng chua phèn, nhiễm mặn, góp phần nâng cao sản lượng trên địa bàn huyện./.
Công Cường.