Tham gia lớp tập huấn có 25 học viên, là những tuyên truyền viên của Hội LHPN của 11 xã, thị trấn, Trung tâm y tế huyện và Trạm thú y huyện. Trong thời gian 03 ngày, các học viên được truyền đạt, hướng dẫn thực hiện các nội dung gồm: thảo luận nhóm nhỏ, thảo luận về các kỹ năng lắng nghe, đặt câu hỏi, xử lý tình huống, thuyết trình quan sát, đưa và nhận thông tin; phương pháp xây dựng kế hoạch thảo luận nhóm nhỏ. Đồng thời, học viên còn được thực hành theo nhóm nhỏ và thực hành cá nhân... Qua lớp tập huấn này nhằm nâng cao năng lực, kiến thức, kỹ năng cho các học viên về tuyên truyền, vận động hội viên phụ nữ và các tầng lớp nhân dân trong công tác phòng chống dịch bệnh tại cộng đồng, nhất là dịch cúm gia cầm./.
Tin và ảnh: Ngọc Kim