Nhằm phát huy tốt vai trò và chức năng của nhà luyện tập và thi đấu thể thao, huyện Quảng Điền đã chuẩn bị cho ra mắt 07 câu lạc bộ hoạt động tại nhà thi đấu, bao gồm; Câu lạc bộ Cầu Lông, Bóng bàn, CLB Dưỡng sinh, Thể dục nhịp điệu, CLB Cờ tướng, Võ thuật; với hơn 200 hội viên tham gia. Để tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong cán bộ, công nhân viên chức trong huyện hướng tới kỷ niệm 123 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, huyện sẽ tổ chức giải thi đấu Bóng bàn, Cầu Lông toàn huyện với 31 đơn vị, chia thành 27 đoàn tham gia. Tuy mới đưa vào hoạt động nhà thi đấu, nhưng đã thu hút được nhiều đối tượng yêu thích thể thao đến luyện tập, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho cán bộ và nhân dân trên địa bàn huyện, đồng thời thúc đẩy phong trào luyện tập thể dục thể thao nâng cao sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại.
Việt Bình