Theo đó 100 suất quà được trao cho 100 em trẻ em nghèo của 3 xã: Quảng Phú 40 suất, xã Quảng Vinh 30 suất, Quảng Thọ 30 suất. Mỗi suất quà có trị giá 300 nghìn đồng bao gồm: mức, bánh kẹo, gạo nếp, dầu ăn và bột ngọt, với tổng số tiền được trao 30 triệu đồng từ sự đóng góp ủng hộ của các tổ chức cá nhân hảo tâm thông qua Quỹ bão trợ trẻ em của tỉnh.
Những suất quà tết đã góp phần chia sẻ, động viên kịp thời những khó khăn đối với trẻ em nghèo của huyện Quảng Điền, giúp các em đón tết nguyên đán Ất Mùi vui tươi, phấn khởi như những trẻ em cùng trang lứa khác./.
Thực hiện: Ngọc Kim