Theo anh Nguyễn Trung Ồ cho biết; những ngày qua đội thuyền của tôi liên tục trúng vụ cá cơm và ruốc. Chỉ một buổi đánh bắt, đội tàu của tôi thu được 1- 2 tạ ruốc và cá cơm. Với giá 8.000/kg, đối với ruốc, 15.000 đồng/kg đối với cá cơm. sau khi trừ chi phí, ngư dân đi bạn được chia 800.000 đến -1,5 triệu đồng/người/ngày.
Hiện 2 xã Quảng Công, Quảng Ngạn của huyện Quảng Điền có 240 chiếc tàu thuyền có công suất trên 20 CV tham gia hoạt động đánh bắt gần bờ. Từ ngày 20 tháng 11 đến nay 2 xã đã đánh bắt được 127 tấn, trong đó xã Quảng Công đánh bắt được 85 tấn, thuyền trúng nhất là mỗi ngày thu nhập từ 3-5 triệu đồng. Việc liên tục trúng cá cơm và ruốc trong những ngày qua đã tạo điều kiện cho ngư dân 2 xã Quảng Công, Quảng Ngạn tăng thu nhập, ổn định cuộc sống.
Công Cường.