Bà Lê Thị Huê là gia đình chính sách, nhà có 4 khẩu với 2 lao động chính thuộc diện hộ nghèo của xã Quảng Thọ, huyện Quảng Điền, bản thân bà thường xuyên đau ốm, đang phải sống trong căn nhà tạm bợ, ẩm thấp. Với tinh thần tương thân tương ái, Đoàn trường Đại học Ngoại ngữ Huế đã phát động, kêu gọi đoàn viên, thanh niên nhà trường hỗ trợ kinh phí để xây dựng ngội nhà khang trang, ấm cúng. Ngôi nhà nhân ái của bà Lê Thị Huê được xây dựng trên diện tích 40m2, kết cấu nhà truyền thống 3 gian. Tổng kinh phí xây dựng trên 120 triệu đồng, trong đó Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh trường Đại học Ngoại ngữ Huế hỗ trợ 40 triệu đồng, số tiền lại do gia đình, người thân và bà con lối xóm đóng góp xây dựng.
Đây là một trong những công trình thanh niên hết sức thiết thực và ý nghĩa của tuổi trẻ Thừa Thiên Huế chung tay vì cuộc sống cộng đồng. Được biết cũng trong năm 2014 này, Đoàn trường Đại học Ngoại ngữ Huế đã có nhiều hoạt động nhân đạo đến với bà con nghèo các xã vùng sâu vùng xa, của tỉnh./.
Công Cường