Mỗi thi sinh trải qua 4 phần thi: Kiến thức, Thuyết trình, xử lý những tình huống trong tổ chức hoạt động hội và kỹ năng tuyên truyền. Nét nổi bật trong hội thi năm nay là các đội đã lồng ghép nhiều nội dung hoạt động công tác hội vào các phần thi của mình nhằm tuyên truyền đến đông đảo hội viên. Đặc biệt, các phong trào như : “Phụ nữ chung tay xây dựng nông thôn mới”; mô hình “5 không, 3 sạch”; “Giỏi việc nước, đảm việc nhà” được các đội đề cập nhiều nhất trong các phần thi. Qua đó, nhằm nêu bật vai trò của Hội phụ nữ ở cơ sở trong việc thực hiện nhiệm vụ chính trị tại mỗi địa phương. Riêng trong phần thi kiến thức, các đội cũng đã nắm rõ một số nội dung quan trong của Nghị Quyết Đại hội phụ nữ các cấp, Điều lệ Hội LHPN Việt Nam và một số nội dung khác liên quan đến phụ nữ. Thông qua hội thi đã tạo điều kiện cho cán bộ phụ nữ các xã, thị trấn giao lưu, học hỏi lẫn nhau về kinh nghiệm trong công tác hội, đồng thời là dịp để tuyên truyền đến đông đảo hội viên những chủ trương, chính sách liên quan đến công tác phụ nữ.
Kết thúc hội thi, BTC đã trao giải nhất cho đội Thị Trấn Sịa, giải nhì xã Quảng Phú và Quảng Vinh, Giải ba cho đội Quảng Thành và Quảng Thái./.
Tin và ảnh: Việt Bình