Theo đó, 85 suất quà, mỗi suất trị giá 600.000 đồng đã được trao cho các em học sinh vượt khó học giỏi của các trường THCS và 720.000 đồng cho các em học sinh các trường THPT trên địa bàn huyện. Ngoài các suất học bổng, trong dịp này các em còn được trao tặng áo mưa và phần thưởng dành cho các em học sinh lớp 9 thi đậu vào lớp 10. Những suất học bổng được trao tận tay cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện trước thềm năm học mới đã góp phần giúp các em trang trải học phí, mua sách, vở, đồ dùng học tập, giảm bớt gánh nặng cho gia đình.
Được biết, trong dịp này, Dự án Zhi-Shan Foundation cũng đã trao học bổng cho các em học sinh nghèo tại 07 đơn vị trong tỉnh Thừa Thiên Huế với tổng kinh phí trên 400 triệu đồng./.
Tin và ảnh: Việt Bình