Tại Hội nghị, các đại biểu được nghe giới thiệu 02 văn bản pháp luật gồm: Luật tiếp công dân năm 2013; Luật cư trú 2006 được sửa đổi, bổ sung năm 2013, Thông tư, Quyết định quy phạm pháp luật khác của Trung ương và tỉnh ban hành. Hội nghị này nhằm triển khai, phổ biến kịp thời các văn bản quy phạm pháp luật mới ban hành giúp cho đội ngũ làm công tác phổ biến, giáo dục pháp luật trên địa bàn huyện, quán triệt đầy đủ những tư tưởng, quan điểm, chính sách của Đảng và pháp luật của Nhà nước, đối với các lĩnh vực mà văn bản pháp luật mới điều chỉnh. Qua đó, tạo điều kiện thuận lợi để đội ngũ này làm tốt công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật ở cơ quan, đơn vị, địa phương./.
Việt Bình