Đại hội đã thu hút hơn 500 vận động viên đến từ 11 đơn vị cơ sở xã, thị trấn và các cơ quan, ban ngành, đoàn thể, trường học trên địa bàn huyện tham gia. Các vận động viên thi đấu ở 09 môn gồm: Bóng đá, bóng chuyền, kéo co, chạy việt dã, nhảy cao, nhảy xa, điền kinh, cờ tướng. Trong đó có 3 môn đã thi đấu là bóng chuyền, cờ tướng, và bóng đá.
Đại hội nhằm biểu dương sức mạnh cộng đồng, cổ vũ, động viên cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trong huyện tiếp tục tham gia các phong trào rèn luyện thể dục thể thao, nâng cao sức khỏe, là nơi để học hỏi, giao lưu, xây đắp tình đoàn kết. Qua đó sẽ phát hiện được nhiều nhân tố mới đóng góp thành tích và truyền thống văn hóa - thể dục thể thao của huyện nhà, tiếp tục đẩy mạnh hơn nữa công tác xã hội hóa giáo dục thể thao ngày càng phát triển. đồng thời tuyển chọn lực lượng vận động viên tham gia các môn thi đấu tại Đại hội thể dục thể thao tỉnh năm 2014./.
Tin và ảnh: Việt Bình