Mỗi suất quà trị giá 300.000 đồng, trong đó Hội chữ thập đỏ tỉnh trao 10 suất. Hiện nay, Hội nạn nhân chất độc da cam trong huyện có 112 hội viên, trong đó chủ yếu là những người trực tiếp tham gia kháng chiến, ngoài ra có 14 cháu cũng bị nhiễm chất dioxin. Hoạt động thăm, tặng quà được duy trì thường niên là nghĩa cử cao đẹp nhằm giúp các nạn nhân da cam vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
Được biết trên địa bàn huyện Quảng Điền còn khoảng 400 nạn nhân bị phôi nhiễm chất độc, đặc biệt khó khăn về điều kiện kinh tế và chưa được khám sức khỏe để kết nạp vào hội./.
Tin và ảnh: Việt Bình