Anh Lê Văn Luông là thương binh loại 4/4, thuộc đoàn viên công đoàn UBND xã Quảng Thọ, gia đình phải sống trong ngôi nhà lụp xụp, ngoài đồng lương ít ỏi và mấy sào ruộng, vợ lại hay đau ốm nên cuộc sống gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Được sự hỗ trợ của tập thể cán bộ, giáo viên Trường Cao Đẳng Công nghiệp Huế 40 triệu đồng, gia đình anh đã tích cóp, vay mượn anh em, họ hàng xây dựng ngôi nhà 03 gian khang trang, sạch đẹp, với tổng trị giá 120 triệu đồng. Ngôi nhà hoàn thành bàn giao và đưa vào sử dụng, tạo điều kiện cho gia đình anh ổn định và yên tâm tiếp tục công tác.
Hỗ trợ xây dựng nhà “Mái ấm Công đoàn” là một hoạt động thường niên của Trường Cao Đẳng Công nghiệp Huế và tổ chức Công đoàn, nhằm động viên giúp đỡ những gia đình công nhân viên chức lao động có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn về nhà ở./.
Tin và ảnh: Việt Bình