Ngôi nhà nhân ái được trao cho anh Nguyễn Hồng Lâm, ở thôn Hà Cảng, xã Quảng Phú huyện Quảng Điền. anh là một Bí thư xã đoàn giỏi, năng nổ, nhiệt tình trong công tác, hai vợ chồng đã có một cháu nhỏ, hoàn cảnh rất khó khăn, chưa có nhà ở. Được sự hỗ trợ của Đoàn khối cơ quan, Tỉnh đoàn TT- Huế, Công ty TNHH nhà nước một thành viên xây dựng và cấp thoát nước, Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh hỗ trợ 30 triệu đồng. Ngoài ra, cùng với sự quan tâm, giúp đỡ của cấp ủy Đảng, chính quyền và sự đóng góp hàng trăm ngày công của đoàn thanh niên xã; tháng 9/2011, ngôi nhà nhân ái của anh Nguyễn Hồng lâm đã được khởi công xây dựng với diện tích gần 60m2, thiết kế gồm nhà xây kiên cố lợp tôn; với tổng trị giá hơn 60 triệu đồng. Ngôi nhà mới sẽ là nguồn động viên lớn, khích lệ gia đình anh Lâm vượt qua khó khăn trong cuộc sống../
Tin và ảnh: Việt Bình