Hưởng ứng phong trào “Mỗi tổ chức, cá nhân một địa chỉ nhân đạo” gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh” do Trung ương Hội chữ thập Đỏ Việt Nam phát động. Trong thời gian qua, bằng với các khoản kinh phí tiết kiệm được trong chi tiêu hành chính của cơ quan và với sự đóng góp của các cán bộ, đoàn viên Công đoàn cơ quan, Văn phòng HĐND và UBND huyện đã tổ chức 4 đợt thăm, tặng quà cho gia đình ông Trần Cò, với số tiền trên 05 triệu đồng. Tuy với số tiền hỗ trợ không lớn nhưng qua đây cũng thể hiện tấm lòng của cán bộ, công chức cơ quan Văn phòng đối với gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Thăm và tặng quà trong đợt này, thay mặt lãnh đạo cơ quan Văn phòng, đồng chí Trần Đình Tân đã gửi lời thăm hỏi ân cần và động viên gia đình ông Cò cố gắng để vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.
Được biết, gia đình ông Trần Cò là một trong những gia đình khó khăn đặc biệt của xã Quảng Vinh, với 04 người con thì có đến 03 người bị bệnh (02 người bị bệnh thiểu năng trí tuệ, 01 người bị bệnh tâm thần) không thể lao động được và cuộc sống của họ chủ yếu dựa vào các khoản trợ cấp xã hội.
Đây là một địa chỉ nhân đạo rất cần được sự quan tâm, giúp đỡ của các tổ chức xã hội và các tấm lòng hảo tâm trên khắp mọi miền của Tổ quốc.
(Tuấn Nam)